Saturday, 9 September 2017

NATAKA KUZAA-EPISODE YA PILI


MTUNZI: JENNIFER ALPHONCE
SIMU: 0683777152
SEHEMU YA PILI

Ratiba za chuo zinaanza kwa uwepo wa semina elekezi mbalimbali.
Kila siku mama yangu alikuwa akiondoka na mimi kutoka nyumbani hadi chuoni aliniacha mahali husika na kisha kuelekea ofisini kwake.
Nilikuwa nikiangalia mazingira mbalimbali ya pale chuoni kwetu, nilizunguka sehemu moja hadi nyingine ili kuweza kuyafahamu mazingira vizuri.
Katika kipindi hicho cha semina elekezi ndipo nilipokutana na Melania na Fety wasichana tuliopangiwa nao chumba kimoja katika mabweni ya Mabibo. Niliweza kufahamiana nao pale nilipoenda hapo kwa ajili ya kukabidhiwa chumba kwa kuwa wao walikuwa wamekwishahamia kwenye mabweni ya Mabibo wakati mimi nilitokea nyumbani katika kipindi chote cha semina elekezi.
Melania na Fety niliona wanafaa kuwa marafiki zangu, hakika walikuwa wasichana warembo sana kwenye macho yangu niliona ni wao tu hakukuwa na wengine zaidi yao walipenda kutabasamu wakati wote iliwafanya wazipendezeshe sura zao nzuri sana niliwapenda sana wasichana hao hawakuonesha kuringa na hao ndio wakawa marafiki zangu.
Mimi na Melania tulikuwa tukisoma kozi moja wakati Fety alikuwa akisomea uchumi. Melania alikuwa akitokea hapa hapa Dar lakini Fety alikuwa akitokea Morogoro. Siku ya jumapili niliohamia rasmi katika mabweni ya Mabibo.
Siku ya Jumatatu tulianza masomo rasmi siku hiyo ilikuwa ya kufurahiwa sana, nilifurahia kila kitu tulichokuwa tukifundishwa darasani.
Siku ya jumanne tulikuwa na kipindi saa mbili asubuhi. Niliwahi kuondoka Mabibo nikiwa na Melania na kisha tukaingia darasani.
Nilikuwa napenda sana kukaa mbele ili niweze kuelewa vizuri kile mwalimu alichokuwa akifundisha tulipofika mlangoni Melania alianza kucheka.
“anacheka nini huyu” nilimshangaa nilimuona kama mwendawazimu.
“gosh… kuingia darasani tu anacheka.”
Tuliwahi dakika kadhaa kabla mhadhiri hajaingia nikaachana naye kwa kuwa yeye hakupenda kukaa mbele, nikaelekeza macho yangu kwenye viti vya mbele ili kupata nafasi na hapo ndipo niligundua kwa nini Melania alikuwa anacheka.
Kwanza sikuamini macho yangu kile nilichokiona mbele yangu kilinichekesha na kisha kilinishitusha. Alikuwa ni yule mkaka ambaye nilikutana naye siku ya kwanza nilipofika hapa chuoni
“haa inamaana na huyu anasoma udaktari, mbona makubwa” alikuwa bize kuangalia mbele kana kwamba mwalimu alikuwa tayari ameingia na anafundisha, alionekana kituko kwa maana huko nyuma watu wengi walikuwa wakimuongelea yeye na kumcheka.
Siku hiyo alivaa tshirt kubwa jeupe ambayo rangi yake ilionekana kufifia, alivaa suruali nyeusi iliyopauka pamoja na makubazi miguuuni, hakuacha ile kofia yake.
Alikuwa ni mzuri wa sura lakini vituko vyake kwa kweli vilinichosha, “huyu mkaka anashida sana.”
Ilikuwa imebaki siti moja tu pembeni yake nafikiri watu hawakupenda kukaa karibu naye kwa vile nilikuwa nikipenda sana kukaa mbele nilienda kukaa palepale,  “hi” nilimsalimia.
“hallo” aliongea.
Alikuwa na sauti nzuri sana tofauti na muonekano wake ilinibidi kucheka. Alitabasamu tu na kisha kuendelea kuangalia mbele, nilivutiwa kufanya naye maongezi.
“Unaonekana kufurahia sana kuwepo hapa” alivua kofia yake na hapo niliushuhudia uzuri wake mwingine, alikuwa na nywele nzuri ambazo ziliupamba uso wake.
“Huyu mkaka ni mzuri au anafanya kusudi ili watu wasijue kwamba yeye ni mzuri.” Niliongea mwenyewe na nafsi yangu nilionesha tu tabasamu.
Alilamba midomo yake na kisha akanigeukia kwa tabasamu pana, “naitwa Franklin” aliniambia.
“ooh Frank nice name” nilimjibu kwa aibu.
“Ni ndoto yangu ya muda mrefu sana kuja kusomea udaktari lazima niwe na furaha” alinijibu kwa ufupi huku jibu lake likiwa limejitosheleza niliachia tu tabasamu.
Mara ghafla meseji iliingia kwenye simu yangu, alikuwa ni Melania:
“Sociolah umechanganyikiwa hujui kama unajiharibia CV yako kila mtu anakucheka huku nyuma.”
Na muda huo ndipo mhadhiri aliingia, nilishindwa kumjibu nikatoa madaftari yangu na kisha kuanza kumsikiliza mhadhiri.
Mhadhiri alianza kufundisha.
Mkaka yule ambaye nilimtambua kwa jina la Frank alionekana kuwa makini darasani, alisikiliza kila pointi ambayo mwalimu alikuwa akiongea na alionekana kuelewa sana.
Nilitumia muda mwingi kumuangalia.
Mhadhara ule ulinipita kwani sikuelewa vitu vingi.
Baada ya kipindi kuisha nilibaki tu nikimshangaa, alikusanya vitu vyake huku akionekana akijivuta vuta sana. Watu walianza kutoka nje. Melania alikuja na kusimama pembeni yangu. Frank alikusanya vitu vyake na kisha akasimama aliachia tabasamu na kuvaa kofia yake
“see you” aliongea huku akiachia tabasamu.
Nilitabasamu tu na kushindwa kumjibu na kisha alitoka.
Nilisimama kwa ajili ya kutoka nje melania alinivuta na kunikalisha chini kisha akakaa pembeni yangu,
“Sociolah unapatwa na ugonjwa wa akili wewe ni wa kuongea na huyu mtu aliyekuja na matranka hapa chuoni” aliniongelesha kwa ukali akionesha kuwa yuko siriazi.
“aah.. Melania sio kwamba…. Sio kwamba…..” nilishindwa cha kuongea.
“sio kwamba nini kila mtu huko nyuma anasema kuhusu wewe kweli Sociolah unafikiri una hadhi ya kuongea na huyo mkaka kwani ulikosa sehemu za kukaa mpaka ukae hapo si ungekuja hata ukae kule nyuma”
“Melania huyu mtu ni mwanadarasa mwenzetu swala la kukaa naye karibu na kuongea naye nadhani hayo ni maamuzi yangu binafsi uniache kwani kuongea naye nimepungiwa nini acha watu waongee kwani wao wakiongea mimi napungukiwa na nini sitaki mtu afuatilie maisha yangu. Melania niko huru kuongea na mtu yoyote ambaye mimi namtaka kwahiyo kwa hili naomba uniache.” niliongea kwa msisitizo sana.
“kwa hilo naomba uniache” alifuatilizia maneno yangu huku akibana pua.
“unafikiri kwamba muonekano wako ni rahisi sana kwa hicho unachokifanya utapata shida hapa ni chuoni Sociolah” aliongea.
“Haaa..” nilivuta pumzi tu nikishindwa nini cha kumjibu,
“twende tukale” nilimjibu.
“fikiria sana nilichokwambia hupaswi kuwa na ukaribu na huyo mtu” aliongea. 
Ni kweli hatukuendana kabisa na Frank lakini hata hivyo Frank alionekana alikuwa ni mtu mpole na asiye na hatia, kwanini astahili hivi, kwanini kila mtu anamtenga alionekana kukosa marafiki hapa chuoni nadhani kisa kikiwa ni kuja na tranka, nadhani taarifa zake zilienea chuo kizima, ilinitia huzuni sana huyu mtu anahitaji faraja ingawa mwenyewe anaonesha kutokujali kabisa.
Niliondoka nikiwa na mawazo mengi tulimkuta Fety akitusubiri kwa ajili ya kuelekea café.
Tuliingia café na kuagiza chakula.
Wakati naendelea kula nikiwa na mawazo mengi nilishitukia kumuona Fety na Melania wakicheka huku wakioneshana kitu.
“nyie mbona mnachekacheka si mniambie na mimi nicheke” niliwambia.
Melania alicheka kwa sauti mpaka alipaliwa Fety alichukua maji na kumpa
“Fety what’s wrong” nilimuuliza Fety.
“kushoto kwako” aliniambia.
Nilibaki tu nikishindwa kumuelewa,
“kuna nini huko kushoto kwangu”
“geuka uangalie” niligeuka, nilishindwa kujizuia nikacheka hakika kilikuwa ni kituko cha mwaka.

INAENDELEA.....

Post a Comment

Whatsapp Button works on Mobile Device only

Start typing and press Enter to search