Sunday, 17 September 2017

NATAKA KUZAA-EPISODE YA SITA


MTUNZI: JENNIFER ALPHONCE
SIMU: 0683777152
SEHEMU YA SITA
Melania alivuta mdomo baada ya kumuona Franklin, hakika alikuwa akimchukia sana.
Franklin na Innocent walijongea mpaka kwenye vimbweta ambapo sisi tulikuwa tumekaa na kisha wakaketi.
Franklin alibakia kimya tu wakati Innocent alitusalimia kwa uchangamfu wote na sisi tuliitikia kwa kuchangamka pia.
Mara zote Innocent alikuwa ni mcheshi sana, Melania hakuishiwa kucheka lakini kila tu alipogeuka na kukutana na Frank alivuta tena mdomo.
Tulianza kujadiliana swali letu tulilopewa na mwalimu.
Hapo niligundua kitu kingine kuhusiana na Frank hakika huyu kaka alikuwa ni jiniazi sana, alikuwa anamuelewa mwalimu zaidi ambavyo ni kawaida, aliweza kuyakumbuka maneno yote ambayo mwalimu alikuwa akiyaongea darasani nilimuelewa zaidi Frank kuliko nilivyokuwa nikimuelewa mwalimu alipenda kuongea kwa mifano, alielezea swali zima peke yake wala hakuna aliyekuwa akichangia na alielezea kila kitu kwa kweli ilikuwa ni ajabu sana.
Mara zote Melania alikuwa amekasirika.
Mara ghafla Melania alikunja sura nikashangaa “kwanini?” Kumbe aliona mabaki ya maharage kwenye meno ya Frank wakati Frank akiongea, nilishangaa sana kwanini Melania anamchunguza sana huyo mkaka wa watu.
Melania alikaa katikati yangu na Innocent wakati Frank alikaa katikati yangu na Innocent.
Tuliendelea kujadiliana hadi tulipofikia mwisho, baada ya hapo tuliagana na kila mtu kupewa kazi ya kufanya.
Simu yangu iliita alikuwa ni daktari Kisayeye.
“Hujambo Sociolah.”
“Sijambo, shikamoo daktari.” Nilimsalimia.
“Marhabaa, najua mnajiandaa na kazi niliyowapa.”
Ndiyo.”
“Sasa ili kuweka urahisi za kupata taarifa zote za kitaaluma ungetengeneza kikundi cha WhatsApp ili taarifa ziweze kuwafikia watu wengi kwa wakati mmoja, fanya hivyo mwanangu.” Aliongea daktari Kisayeye.
“Sawa mwalimu nitafanya hivyo.”
“Aya usiku mwema binti yangu.”
“Ahsante na kwako pia.” Nilishukuru na kukata samu.
Wakati huo Melania hakuwepo, Frank alikuwa tu amesimama kana kwamba hajui aelekee wapi. Innocent aliniita.
“Sociolah kwani Melania ana nini?”
“Kafanyaje kwani?” Niliuliza.
“Kamsonya mkaka wa watu kiasi kwamba mpaka watu wote wameshituka wakamgeukia.”
“Achana naye ana matatizo yake.” Niliongea kisha nikamuangalia Frank alibakia tu amenitolea macho kana kwamba hajui anaongeleshwa nini, nilimuangalia tu huku nikishindwa cha kuongea na mimi nikaondoka.
Nilifika chumbani kwangu Melania alikuwa ana hasira bado nilijua sababu kubwa ni kwamba bado hakuwa amepata simu yake. Nilitengeneza kikundi cha WhatsApp kama nilivyoelekezwa na daktari Kisayeye, niliweza kuwaunga wanafunzi nilikuwa nikisoma nao darasa moja wale wachache ambao nilikuwa na namba zao na kisha nikaweza kuwaunga wengine waliobakia kwa kutumiwa namba zao. Kikundi kilikamilika, mtu mmoja tu hakuwepo kwenye kikundi naye alikuwa ni Franklin na Melania ambaye simu yake ilipotea ingawa nilimuunga.
Mara baada ya kuwaunga wanafunzi kutoka katika darasa letu kila mtu alikuwa akimuulizia Franklin.
“Yuko wapi matranka.” Mtu mmoja aliandika meseji, mtu huyo alikuwa akipenda sana utani, kila mtu alicheka.
“Aah usikute atakuwa anapaka rangi tranka lake.” Mtu mwingine alituma meseji, watu waliendelea kucheka, kiukweli mimi iliniuzi sana nilichukia mno.
“Hebu kuweni na heshima nyie.” Nilituma hiyo meseji.
“Aah CR unamtetea mtu wako.”
“Sio kwamba namtetea mjifunze kuheshimu hali za watu nyie ni watu wazima kwanini mnakuwa mnafanya mambo kama watoto wa sekondari hebu kueni basi.” Niliongea.
Innocent naye alikuja juu.
“Acheni mambo ya ajabu nyie yule ni mtu tena kawazidi vingi tu, msimchukulie kirahisirahisi kama mnavyomuona achaneni naye fanyeni mambo yenu.” Innocent alimtetea.
“Sawa tumemsikia CR na handsome wa darasa.” Alionge msichana mmoja ambaye alikuwa anapenda sana utani na kisha watu wakaacha kumjadili Frank.
Siku zilienda hatimaye siku ya kuwasilisha kwetu iliwadia tuliwasilisha vizuri. Daktari Kisayeye alimfurahia sana Franklin, hakusita kuelezea sifa zake mbele ya darasa.
“Huyu mwanafunzi ni mwanafunzi bora na hajawahi kutokea hapa chuoni nitakupa zawadi kwa maana umeweza kuongelea kila kitu ambacho ninachokitaka umegusa maeneo nyeti sana, hakika wewe ni bora.” Alimsifia.
Hakuna aliyejishughulisha kupiga makofi, hata nilipoanzisha hakuna mwingine aliyenifuatia, niliamua kuacha.
Mara baada ya kuweza kuwasilisha tulitoka darasani Melania alikuwa hakuwa katika hali ya kawaida, aliniita.
“Sociolah, mimi bila simu yangu kwa kweli maisha hayaendi.”
“Usijali nitakufanyia mpango upate simu nyingine, usijali.”
“Mama hawezi kunielewa nimepoteza simu nzuri hivi.”
“Usijali utapata simu nyingine.”
“Sawa mimi nataka tu nirudi bwenini Mabibo.”
“Turudi tu hata mimi nimechoka.”
Tulianza safari ya kutoka darasani hadi Shuttle Point kwa ajili ya kusubiri magari ya kuendea Mabibo.
Tulitembea kwa hatua za kichovu sana hatimaye tulifika Shuttle Point. Wakati tukisubiri gari na hapo ndipo tulipomuona mwizi wa vitu vyetu, alikuwa ameshikilia simu ya Melania pamoja na wallet yangu mkononi akituijia mbele yetu.
“Mwiziiii……” Ghafla bila kutarajia Melania aliita.
Watu waligeuka na kutazama ni nani aliyekuwa mwizi wetu. Bila kuchelewa mwizi alishikwa na watu na muda si muda akaanza kupigwa.
INAENDELEA……..

Post a Comment

Whatsapp Button works on Mobile Device only

Start typing and press Enter to search