Thursday, 1 February 2018

Rais Magufuli awabadilikia Waziri Kabudi na AG Masaju na DPP kwa kukwamisha haki kutendeka

Image result for magufuli
Kwa kuadhimisha siku hii ya sheria maana yake ni kwamba nchi yetu inatambua umuhimu wa sheria katika kusimamia haki, kudumisha amani na kuleta maendeleo ya nchi

Maadhimisho haya ya siku ya sheria ni muhimu kwa vile yanatoa fursa kwa vyombo vinavyohusika na masuala ya sheria na utoaji haki, yani Mahakama, Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Jeshi la polisi, Magereza, TAKUKURU, Mwendesha Mashtaka wa Serikali na Mawakili.

Napenda kutumia fursa hii kuvipongeza vyombo vyote vinavyohusika na masuala ya sheria na haki nchini, kwa kazi kubwa ya kusimamia sheria na kutoa haki kwa kipindi cha mwaka mmoja uliopita

Naipongeza Mahakama ya Tanzania kwa kazi kubwa na nzuri iliyofanya ya kutoa haki, lakini katika hotuba yangu mbele huko nitatoa changamoto lakini nimeanza kuipongeza kwanza, kwahiyo yale yatakayokuja ni changamoto tu

Ucheleweshaji wa kesi umefanya baadhi ya makampuni zikiwemo benki kufirisika hii ni moja ya sababu zinazofanya riba za benki zetu kuwa juu.

Pamoja na pongezi nilizozitoa kwenu hivi punde, jambo moja lipo dhahiri kwamba usimamizi wa sheria na mfumo wa utoaji haki nchini bado unakabiliwa na matatizo mengi, na moja ya matatizo hayo ni kupungua kwa uadilifu kwa watumishi wachache wa vyombo vyetu

Utafiti uliofanywa na Taasisi ya Twaweza hivi karibuni umeonesha kiwango cha rushwa kimepungua kwa 85%, ikilinganishwa na miaka 5 iliyopita huku Polisi na Mahakama zikiongoza kupokea rushwa, tunaweza tukawa hatuutaki utafiti, lakini hatuwezi kupuuzia.

Kwa vile nafahamu kuwa watumishi wengi wa vyombo hivi ni wazuri na waadilifu lakini hawa wachache hatupaswi kuwaacha kwa vile matendo yao yanavichafua sana vyombo vyetu, hawa ndio wanaodai rushwa, kuwabambikiza kesi wananchi, wanachelewesha upelelezi

Mimi nina uwezo wa kusema hadharani sababu nilipewa jukumu hilo na watanzania,mimi nimeumbwa kusema ukweli na hiyo ndio tabia yangu na sitaibadilisha unipige ,uniweke kwenye shimo, univuruge nikitoka nitasema ukweli.

Kinachoshangaza pamoja na hatua nzuri ya Serikali kupeleka 'Legal Aid Act' ya mwaka 2017 na mapendekezo mbalimbali kwa ajili ya kuwasaidia wananchi lakini 'regulation' mpaka saizi hazijaletwa ila Waziri yupo tena Mwanasheria, tena ni Profesa, AG yupo, Deputy AG yupo

Jamani mtanisamehe sana mimi ndivyo nilivyo nawasema hapa hapa kwa hiyo wewe Profesa Juma na majaji na mahakimu hamna 'Instrument' za kuweza kutoa uamuzi. Wabunge wao wamepitisha sheria, mimi nikaletewa nikasaini lakini regulations mpaka leo miezi tisa imepita

Watu wapo wanakula tu mishahara, magari wanayo na viyoyozi vipo ila wananchi wanapata shida na muda mwingine mtasingiziwa mahakama kwamba hamtoi haki kumbe ni Serikali watendaji wake hawatoi haki kwa Watanzania,

Ndiyo maana nawaambia changamoto zingine zipo ndani ya Serikali lazima na mimi nijitathimini ninachaguaje hawa watu ambao wanachelewesha chelewesha, hiyo ndiyo tathimini ambayo ninaanza kujifanyia kuanzia leo.
Bado kuna tatizo kubwa ofisi ya DPP (Mkurugenzi wa Mashtaka) na AG (Mwanasheria Mkuu), panakuwa na ushahidi na nyie Majaji mnaona lakini hakuna wa kuutetea. Mwaka jana nililamika, mwaka huu nitalishughulikia, tena kabla ya Februari hii kuisha

Naipongeza sana tume ya utumishi wa Mahakama ambayo ipo chini ya Jaji Mkuu kwa kuwachukulia hatua za kinidhamu ikiwemo kuwafukuza watumishi wa Mahakama wapatao 112 ambao walibainika kuhusika na vitendo vya rushwa

Hivi majuzi nilitoa msamaha kwa wafungwa, lakini nimesikitika kusikia baadhi yao tayari wamekamatwa kwa uhalifu tena,ipo haja kuangalia upya mafunzo ya magerezani.

Wanatoa hukumu zinazopendelea watu, kuchelewesha hukumu au kesi na kati ya 112 waliofukizwa au kustaafishwa 27 walikuwa Mahakimu na wote walipokwenda Mahakamani walishinda

Walikuwa Mahakimu 14 walifukuzwa kazi, 67 watumishi wa kawaida walifukuzwa kazi. Wito wangu kwa vyombo vingine IGP, Mkuu wa Magereza, Takukuru muige mfano wa Profesa Juma (Ibrahim Juma-Jaji Mkuu,

Post a Comment

Whatsapp Button works on Mobile Device only

Start typing and press Enter to search