Monday, 19 March 2018

Simanjiro: Wananchi wamgomea Mkuu wa Wilaya kugawa ardhi yao wanayodai kuimiliki kihalali

Wananchi wa Kijiji cha Langai, Wilaya ya Simanjiro mkoani Manyara wamemgomea Mkuu wa wilaya hiyo, Zephania Chaula kugawa ardhi yao wanayodai kuimiliki kihalali.

Wakizungumza katika mkutano wa hadhara jana Machi 18, 2018, wananchi hao wanaojishughulisha na kilimo na ufigaji wamesema hatua hiyo ya mkuu wa wilaya ni ubaguzi.

Mmoja wa wananchi hao, Paulo Simtek amesema wafugaji wamekuwa wakiishi eneo hilo kwa muda mrefu, lakini kitendo cha mkuu wa wilaya kuchukua mashamba yao, kuyamega na kuwapatia wakulima kunaweza kuibua migogoro.

Mwenyekiti wa Kijiji cha Langai, Mathayo Ole Silongoi amesema kuwa sintofahamu hiyo inatokana na wa uongozi wa wilaya kudharau Serikali ya kijiji na kufanya uamuzi usiowahusu kwani mashamba hayo yako chini ya Serikali ya kijiji.

Akizungumzia suala hilo, Chaula amesema uongozi wa kijiji hicho umekuwa na ubaguzi wa jamii na ndicho chanzo cha migogoro na kwamba, Serikali itachukua hatua za kisheria dhidi yao ikiwemo kutoitisha mikutano ya kijiji tangu walipochaguliwa.

"Huo uongozi wa kijiji hatua za kisheria zinawafuata kwa kukiuka ya uongozi wao waache kusema nimegawa ardhi, bali waseme wao wamefanya nini ikiwemo kuitisha mikutano kusikiliza kero za wananchi na kusoma mapato na matumizi zaidi wanayoyafanya ni kuendekeza ubaguzi wa ukabila," amesema Chaula

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Simanjiro, Jakson Siptek amesema wameanza kuchukua hatua za utatuzi na kuwataka wananchi kuwa watulivu wakati hatua zinaendelea.


Chanzo: Mwananchi

Post a Comment

Whatsapp Button works on Mobile Device only

Start typing and press Enter to search